Utilizator: Parola: Inregistrare || Parola Pierduta
Urmareste-ne pe FacebookUrmareste-ne pe TwitterUrmareste-ne pe DiggUrmareste-ne pe StumbleuponUrmareste-ne pe Youtube
Gamez คลับของคนรักเกมส์ !!

Return โลกเเห่งความสุข คลับของคนรักเกมส์ !! หวังว่าทุกคนยังคงต้อนรับ เรา

แจกโปรแกรมเล่น PSP บนคอมพิวเตอร์ - Emulator PSP For PC (Desktop,Computer) Hot เปิดรับสมัครผู้ดูเเลบอร์ดฟรี ด่วน !! ต้องมีความสามารถด้วย สนใจ PM มา หรือ ska-2534@hotmail.com :

You are not connected. Please login or register

แจกโปรแกรมเล่น PSP บนคอมพิวเตอร์ - Emulator PSP For PC (Desktop,Computer)

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

Gamez

Gamez
Adm!n`z
Adm!n`z

โปรแกรมเล่น PSP บนคอมพิวเตอร์ - Emulator PSP For PC (Desktop,Computer)
โปรแกรมเล่นเกมส์ PSP บน คอม อีมูเลเตอร์เล่น PSP บนคอม

อันนี้เป็น Emulator ที่เขียนด้วย JAVA ครับ เวอร์ชั่นล่าสุดคือ 0.4 เท่าที่ลองแล้วยังไม่ปลื้มเท่าที่ควร แต่เป็นนิมิตรหมายอันดีสำหรับผู้ที่อยากเล่น PSP บน PC แต่ไม่มีเครื่อง

Emulator ไม่ใช่สิ่งผิดกฏหมายครับ ดังนั้นแจกไปโลด แต่ Rom images และไฟล์ ISO (รวมไปถึง bios) นั้นถ้าเราเผยแพร่หรือจำหน่ายจ่ายแจก
ถือว่าละเมิดกฏหมายทรัพย์สินทางปัญญาเด้อ ดังนั้นตัว Rom และ ISO ไปหากันเอาเอง (ไม่อยากบอกเลยนะว่าโหลดได้ที่ไหน ฮ่าๆ)

1. ตัว Emulator ไป Download กันได้จากที่นี่สำหรับใครที่อยากลอง แต่บอกไว้ก่อนว่าสปีดและ compatibility ยังไม่น่าประทับใจนัก ลิงค์ DL อยู่ด้านล่างครับ

2.แตกไฟล์ออกมาให้เรียบร้อย ตัว execute เป็น batch file ชื่อ jpcsp0.4 (เครื่องของท่านต้องมี JAVA runtime ก่อนเด้อ โหลดได้ด้านล่าง) ท่านก็รันจากไฟล์นั้นโลด

3. ไฟล์ ISO และ CSO ของเกม ให้เอาไปใส่ในโฟลเดอร์ชื่อ umdimages ใส่ๆลงไปเลยครับ ไม่งั้นก็ปรับเอาจากคอนฟิกของโปรแกรมว่าจะให้มันรันจากไดเร็คทอรี่ไหน หรือตั้งค่าให้ติ๊กอันที่ 2 จะเลือกไฟล์ที่ตั้งเอาเอง

ดังภาพ

แจกโปรแกรมเล่น PSP บนคอมพิวเตอร์ - Emulator PSP For PC (Desktop,Computer) Jpcsp-a02

4. ตัวปุ่มหรือคอนฟิกอื่นๆก็ปรับเอาตามสภาพเครื่องและเกม ตรงนี้ผมบอกอะไรมากไม่ได้เพราะลองไปไม่กี่เกม

แจกโปรแกรมเล่น PSP บนคอมพิวเตอร์ - Emulator PSP For PC (Desktop,Computer) Jpcsp-a04

แจกโปรแกรมเล่น PSP บนคอมพิวเตอร์ - Emulator PSP For PC (Desktop,Computer) Jpcsp-a03

6. ขึ้นอยู่กับว่าเรามี UMD หรือ ISO ในโฟลเดอร์มากแค่ไหน ตัว Emulator จะขึ้นลิสต์มาให้เราเลือกอย่างในรูป
อ้อ ไม่ได้หมายความว่า Emu ตัวนี้จะเล่นเกมได้ทุกเกมนะครับ โดยเฉพาะเกมใหม่ๆที่ require firmware สูงๆน่ะ อย่าเพิ่งหวังก่อน

แจกโปรแกรมเล่น PSP บนคอมพิวเตอร์ - Emulator PSP For PC (Desktop,Computer) Jpcsp-a05

7. พอผมเลือกเกมได้แล้วก็กดโหลด เอ้าทายครับ ว่าผมจะรันเกมอะไรดี....

8. ถ้าบังเอิญเกมนั้น Emulator เวอร์ชั่นที่เราใช้มันเล่นได้ หน้าจอก็จะขึ้นโลโก้ของเกมมาเลย อนึ่ง พอโหลดเสร็จให้กด RUN ก่อนนะครับ ไม่งั้น Emulator จะยังไม่ทำงาน

แจกโปรแกรมเล่น PSP บนคอมพิวเตอร์ - Emulator PSP For PC (Desktop,Computer) Jpcsp-a06

9. ถ้ากระตุกมาก ลองกด pause Emulator เอาไว้ก่อน จากนั้นปรับ Logging เป็นOff ซะ สปีดจะเร็วขึ้นอีกจึ๋งนึง

แจกโปรแกรมเล่น PSP บนคอมพิวเตอร์ - Emulator PSP For PC (Desktop,Computer) Jpcsp-a01

10. ผมลองไปได้ไม่กี่เกมเอง พูดตรงๆเลยว่า Emu ตัวนี้ยังต้องปรับปรุงอีกพอสมควร แต่ว่า... มันเล่นได้แล้วครับ!
ใครที่เครื่องแรงและใจร้อนไม่อยากรอเวอร์ชั่นต่อๆไปก็ตามอัธยาศัย ส่วนตัว
ผมเองแค่มาบอกกล่าวเอาไว้ ก่อนจะหนีไปเล่น Ys Seven บน PSP ของผมต่อ

ขอบคุณ Yuna ซังสำหรับบทสรุปครับ ช่วยได้เยอะจริงๆ

แจกโปรแกรมเล่น PSP บนคอมพิวเตอร์ - Emulator PSP For PC (Desktop,Computer) Jpcsp-a07

Download

อ้างอิงจาก:
*Download ที่นี่ !!*

โหลดตัวนี้ไปด้วยครับ ไม่งั้นเล่นไม่ได้

อ้างอิงจาก:
2.Java คลิกเพื่อ Download

เครดิตข้อมูลๆต่าง By:Sonic

**โปรแกรมนี้ต้องมีสเปค การ์จอ แรมสูงพอสมควรครับถึงจะมัน 512 ขึ้นไป

**หลังจากโหลดเกมส์นั้นแล้ว เล่นแล้ว จะเล่นเกมส์ใหม่แล้วกดโหลด UMD จะโหลดไม่ได้ > ให้ปิดโปรแกรม เข้าใหม่ แล้วค่อยเลือกนะครับ

http://conan.nspro.biz

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]